Ƙayyade Ko Kunshin Sufuri Mai Sake Amfani da shi shine Madaidaicin Daidai don Kamfanin ku BY RICK LEBLANC

reusables-101a

Wannan shine labarin na uku kuma na ƙarshe a cikin jerin sassa uku.Kasidar farko ta bayyana fakitin jigilar da za a sake amfani da su da kuma rawar da take takawa a cikin sarkar samar da kayayyaki, labarin na biyu ya yi cikakken bayani kan fa'idodin tattalin arziki da muhalli na fakitin jigilar kayayyaki da za a sake amfani da su, kuma wannan labarin na ƙarshe yana ba da wasu sigogi da kayan aiki don taimakawa masu karatu su tantance ko yana da fa'ida don canza duka ko wasu fakitin jigilar kayayyaki na lokaci ɗaya ko ƙayyadaddun amfani zuwa tsarin fakitin jigilar jigilar da za a sake amfani da su.

Lokacin yin la'akari da aiwatar da tsarin fakitin jigilar kayayyaki da za a sake amfani da shi, dole ne ƙungiyoyi su ɗauki cikakken ra'ayi game da farashin tsarin tattalin arziki da muhalli don auna tasirin gaba ɗaya.A cikin nau'in rage kashe kuɗi na aiki, akwai wurare da yawa inda tanadin farashi ke taka muhimmiyar rawa wajen kimanta ko sake amfani da shi zaɓi ne mai kyau ko a'a.Waɗannan sun haɗa da kwatancen kayan maye (amfani guda ɗaya tare da amfani da yawa), tanadin ma'aikata, tanadin sufuri, batutuwan lalacewar samfur, batutuwan amincin ergonomic/ma'aikaci da wasu ƴan manyan wuraren tanadi.

Gabaɗaya, abubuwa da yawa sun ƙayyade ko zai zama da fa'ida don canza duka ko wasu fakitin jigilar kayayyaki na lokaci ɗaya ko iyakataccen amfani na kamfani zuwa tsarin jigilar jigilar kayayyaki da za'a sake amfani da su, gami da:

Tsarin jigilar buɗaɗɗen madauki ko sarrafawa: Da zarar an aika da fakitin jigilar da za a sake amfani da shi zuwa wurinsa na ƙarshe kuma an cire abubuwan da ke ciki, ana tattara kayan aikin jigilar fanko, a tsara su, kuma a dawo da su ba tare da ɗimbin lokaci da tsada ba.Komawa dabaru-ko balaguron dawowa don abubuwan fakitin fanko-dole ne a maimaita su a cikin tsarin jigilar buɗaɗɗen madauki ko sarrafa.

Gudun samfurori masu daidaituwa a cikin manyan kundin: Tsarin fakitin jigilar jigilar da za a sake amfani da shi ya fi sauƙi don tabbatarwa, kiyayewa, da gudana idan akwai kwararar samfurori masu daidaituwa a cikin manyan kundin.Idan an aika ƴan samfura, yuwuwar tanadin kuɗin fakitin jigilar da za a sake amfani da shi na iya zama mai lalacewa ta hanyar lokaci da kuɗi na bin diddigin abubuwan fakitin fanko da juyar da kayan aiki.Gagarumin sauyi a cikin mitar jigilar kaya ko nau'ikan samfuran da aka aika na iya yin wahala a tsara daidai daidaitaccen lamba, girman, da nau'in abubuwan tattara kayan sufuri.

Manya ko manyan kayayyaki ko waɗanda ke da sauƙin lalacewa: Waɗannan ƙwararrun ƴan takara ne don fakitin sufuri da za a sake amfani da su.Manyan samfura suna buƙatar girma, mafi tsada na lokaci ɗaya ko iyakantaccen kwantena, don haka yuwuwar tanadin farashi na dogon lokaci ta hanyar canzawa zuwa marufi na sufuri mai sake amfani da shi yana da kyau.

Masu samarwa ko abokan ciniki sun haɗu kusa da juna: Waɗannan suna da yuwuwar 'yan takara don sake amfani da marufi na jigilar kaya.Yiwuwar saita “matsalolin madara” (kananan, hanyoyin manyan motoci na yau da kullun) da cibiyoyi masu ƙarfafawa (docks masu ɗaukar nauyi da ake amfani da su don warwarewa, tsaftacewa, da matakan sake amfani da kayan jigilar jigilar kaya) yana haifar da gagarumin damar ceton farashi.

Ana iya ɗaukar jigilar kaya mai shigowa da haɗa kai don isarwa akai-akai akai-akai.

Bugu da ƙari, akwai wasu manyan direbobi waɗanda ke ba da kansu ga manyan matakan sake amfani da su, gami da:
· Yawan yawan sharar gida
Yawan raguwa ko lalacewar samfur
Marufi mai tsada mai tsada ko tsadar marufi na amfani guda ɗaya
Filin tirela mara amfani a cikin sufuri
· Wurin ajiya mara inganci/rauni
· Amintaccen ma'aikaci ko batutuwan ergonomic
· Muhimman buqatar tsafta/tsafta
· Bukatar haɗin kai
· Tafiya akai-akai

Gabaɗaya, ya kamata kamfani ya yi la'akari da canzawa zuwa marufin jigilar da za a sake amfani da shi lokacin da zai yi ƙasa da tsada fiye da fakitin sufuri na lokaci ɗaya ko iyakanceccen amfani, da kuma lokacin da yake ƙoƙarin cimma burin dorewa da aka saita don ƙungiyarsu.Matakai shida masu zuwa za su taimaka wa kamfanoni su tantance ko fakitin jigilar kayayyaki da za a sake amfani da su na iya ƙara riba a layinsu na ƙasa.

1. Gano m kayayyakin
Haɓaka jerin samfuran da ake aikawa akai-akai cikin babban girma da/ko waɗanda suka yi daidai cikin nau'i, girma, siffa da nauyi.

2. Ƙidaya farashin marufi na lokaci ɗaya da iyakacin amfani
Yi ƙididdige ƙimar halin yanzu na amfani da pallets da kwalaye masu iyaka na lokaci ɗaya da iyaka.Haɗa farashi don siye, adanawa, rikewa da zubar da marufi da ƙarin farashi na kowane ergonomic da iyakokin amincin ma'aikaci.

3. Samar da rahoton yanki
Haɓaka rahoton yanki ta hanyar gano jigilar kaya da wuraren isarwa.Yi la'akari da amfanin yau da kullun da na mako-mako "madara tana gudana" da cibiyoyin ƙarfafawa (dakunan saukar da kaya da aka yi amfani da su don warwarewa, tsaftacewa da matakan sake amfani da abubuwan marufi).Hakanan la'akari da sarkar samar da kayayyaki;yana iya yiwuwa a sauƙaƙe motsi zuwa sake amfani da masu kaya.

4. Bitar zaɓuɓɓukan marufi na sufuri da za a sake amfani da su da farashi
Yi bita iri-iri iri-iri na tsarin fakitin jigilar kayayyaki da ake sake amfani da su da kuma farashi don matsar da su ta hanyar samar da kayayyaki.Bincika farashi da tsawon rayuwa (yawan zagayowar sake amfani da su) na abubuwan da aka sake amfani da su na kayan jigilar jigilar kaya.

5. Ƙididdigar farashin kayan aikin baya
Dangane da jigilar kaya da wuraren isarwa da aka gano a cikin rahoton yanki da aka haɓaka a Mataki na 3, ƙididdige farashin jujjuyawar dabaru a cikin rufaffiyar madauki ko tsarin jigilar madauki mai sarrafa.
Idan kamfani ya zaɓi kada ya sadaukar da albarkatunsa don sarrafa kayan aiki na baya, zai iya samun taimakon wani kamfani mai kula da hada-hadar kuɗi na ɓangare na uku don sarrafa duk ko ɓangaren tsarin jujjuyawar dabaru.

6. Haɓaka kwatancen farashi na farko
Dangane da bayanan da aka tattara a cikin matakan da suka gabata, haɓaka kwatancen farashi na farko tsakanin lokaci ɗaya ko iyakance-amfani da fakitin jigilar da za'a sake amfani da su.Wannan ya haɗa da kwatanta halin yanzu farashin da aka gano a Mataki na 2 zuwa jimlar waɗannan abubuwa:
- Farashin adadin da nau'in fakitin jigilar da za a sake amfani da su da aka yi bincike a mataki na 4
- Kimanta farashin kayan aiki na baya daga Mataki na 5.

Baya ga waɗannan tanadin ƙididdigewa, an tabbatar da marufi da za a iya sake amfani da su don rage farashi ta wasu hanyoyi, gami da rage lalacewar samfur ta hanyar kwantena mara kyau, rage farashin aiki da rauni, rage sararin da ake buƙata don ƙira, da haɓaka yawan aiki.

Ko direbobin ku na tattalin arziki ne ko na muhalli, akwai yuwuwar haɗa marufi da za a iya sake amfani da su a cikin sarkar samar da ku zai sami tasiri mai kyau akan layin kamfanin ku da kuma muhalli.


Lokacin aikawa: Mayu-10-2021